

HUDUMA ZA KABLA YA KUSAJILIWA			
HUDUMA	YANAYOHITAJIKA	MUDA WA MAJIBU	ADA (KSH)
Utafutaji wa jina la shirika	Fomu 2 iliyojazwa kikamilifu	Siku 1	1,000
Katiba ya mfano	Pakua kutoka wavuti wa Mamlaka www.pbora.go.ke	Wakati inahitajika	Bure
Kusajiliwa	Barua ya kuomba kusajiliwa Nakala za Fomu 1, Fomu 2 (iliyodhinishwa) na Fomu 3 (mbili) Picha za pasipoti mbili za rangi kutoka kwa kila ofisa aliyependekeza Nakala ya nambari ya kibinasi ya usajili kutoka Mamlaka ya Ushuru Kenya (KRA) ya kila ofisa aliyependekeza Nakala mbili za Katiba zilizotibiwa Saini na maofisa watano nav yeo vyao Cheti cha mwenendo mzuri kutoka Huduma ya Polisi ya nchi ya kila ofisa aliyependekeza Nakala ya kumbukumbu ikiidhinisha maombi na iliyoitiwa saini na maofisa wote wa vyeo vya juu	Miezi 2	16,000 (Shirika lisilo la serikali la kitaifa) 30,000 (Shirika lisilo la serikali la kimataifa)
HUDUMA ZA BAADA YA KUSAJILIWA			
Pendekezo la benki	✓ Barua ya maombi ikizingatia benki, tawi na wenye kutia sahihi (signatories) ✓ Kumbukumbu ikiidhinisha ufunguzi wa akaunti ikiwa imetiwa sahihi na maofisa watatu wa vyeo vya juu (wasilisha ndani ya siku 14 kutoka siku ya mkutano) ✓ Angalabu mwanabodi mmoja awe mwenyekutia sahihi (signatory)	Siku 1	4,000
Mabadiliko ya viongozi	✓ Barua ya maombi ✓ Fomu 13 iliyojazwa na maofisa wanaotoka na wanaolingia ✓ Fomu 3 iliyojazwa na maofisa wanaolingia ✓ Picha mbili za pasipoti za rangi kutoka kwa kila ofisa anayeingia ✓ Nakala za vitambulisho au pasipoti za maofisa wanaolingia ✓ Kumbukumbu za mkutano wa kuidhinisha mabadiliko (wasilisha kwa siku 14 kutoka siku ya mkutano) ✓ Cheti cha kifo kwa ofisa aliyeeaga kama kifo ndio sababu ya mabadiliko	Siku 14	4,000
Kubadilisha anuani	✓ Fomu 4 iliyojazwa kikamilifu ✓ Kumbukumbu za mkutano uliopendekeza mabadiliko	Siku 1	Bure
Kubadilisha Katiba	✓ Barua ya maombi ya kubadili kwa Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ✓ Kumbukumbu za mkutano uliopendekeza mabadiliko zilitiwa sahihi na maofisa 3 wa vyeo vya juu ✓ Nakala 2 za Katiba zilizobadilishwa zikiangazia mabadiliko yaliyofanyika na kutiwa sahihi na maofisa 5 wa vyeo vya juu (zinapaswa kufika Mamlaka ndani ya siku 14 baada ya mkutano huo)	Siku 7	4,000
Uthibitisho wa hati/cheti/Katiba	✓ Barua ya maombi	Siku 1	3,000
Kubadilisha jina	✓ Maombi ya kutaka idhini yakeleza mapendekezo ya mabadiliko na ambayo imetiwa sahihi na maofisa 3 wa vyeo vya juu ✓ Fomu 2 (iliyodhinishwa) ✓ Fomu 16 (iliyojazwa kikamilifu) ✓ Kumbukumbu za mkutano uliopendekeza mabadiliko (zinapaswa kufika Mamlaka ndani ya siku 14 kutoka siku ya mkutano huo) ✓ Nakala ya tangazo katika magazeti ya humu nchini kufahamisha umma kuhusu mabadiliko haya	Siku 7	12,500 (Shirika lisilo la serikali la kitaifa) 27,500 (Shirika lisilo la serikali la kimataifa)
Kubadili cheti kilichopotea	✓ Barua ya maombi ya kubadili ikiwa imetiwa sahihi na maofisa 3 wa vyeo vya juu ✓ Muhtasari wa polisi kuonyesha kupotea kwa cheti hicho ✓ Kumbukumbu za mkutano uliopendekeza kubadili cheti hicho ✓ Nakala ya tangazo katika magazeti ya humu nchini kufahamisha umma kuhusu kupotea kwa cheti hicho	Siku 7	10,000
Pendekezo kwa wafadhili/mtu/shirika	✓ Barua ya maombi ikisema sababu	Siku 1	4,000
Pendekezo la msamaha wa Ushuru	✓ Barua ya maombi	Siku 1	4,000
Upanuzi wa miradi kwa kaunti zingine	✓ Barua ya maombi ikisema sababu ✓ Ripoti ya utekelezaji wa miradi kwenye kaunti za sasa	Siku 1	4,000
Kibali cha kufanya kazi/Kibali maalum	✓ Barua ya maombi ✓ Fomu ya ridhaa ✓ Mtaala na ushuhuda ya mfanyakazi anayetuma maombi ✓ Barua ya kazi au mkataba ✓ Dhibitisho la matangazo ya ajira na uteuzi ✓ Cheti cha mwenendo mzuri kutoka Huduma ya Polisi ya nchi	Siku 30	16,000 – Kibali maalum 20,000 – Kibali cha kufanya kazi
Utafutaji wa faili	✓ Barua ya maombi ikizingatia shirika, Habari inayohitajika, na sababu	Siku 1	4,000
Nakala ya hati	✓ Barua ya maombi ikielezea sababu	Dakika 15	1,000 kwa nakala zilizochini ya kumi 10,000 kwa nakala zinazozidi kumi.
Ripoti ya mwaka	✓ Barua ✓ Fomu 14 iliyojazwa kikamilifu ✓ Akaunti zilizokaguliwa (kwa mashirika yaliyo na risiti za zaidi ya Ksh. Milioni 1 kwa mwaka unaopitiwa)	Dakika 15 kukiri Siku 2 kuchambua	2,000
Kubadilisha mwaka wa fedha	✓ Barua ya maombi ikisema sababu ✓ Kumbukumbu zilizotibiwa sahihi zikizingatia mabadiliko	Siku 1	Bure
Kuvunja shirika	✓ Barua ya maombi iliyoitiwa sahihi na maofisa 3 wa vyeo vya juu ✓ Nakala za kumbukumbu za mkutano ulioidhinisha kuvunjwa kwa shirika ✓ Nakala ya tangazo katika magazeti ya humu nchini kufahamisha umma kuhusu nia ya kuvunja shirika ✓ Dhibitisho la upokeaji wa mishahara na marupurupu ya mwisho kwa wafany kazi ✓ Hesabu ya mali ya shirika na mpango uhamisho ✓ Salimisha cheti cha usajili wa zamani	Siku 21	2,000
Kusajiliwa tena kwa shirika	✓ Barua ya maombi ✓ Kumbukumbu za mkutano uliopendekeza kusajiliwa tena kwa shirika iliyoitiwa sahihi na maofisa wote wa vyeo vya juu wakati shirika lilipigwa kalamu ✓ Wasilisha ripoti zilizobaki na ada ya kuhifadhi ✓ Wasilisha cheti cha usajili wa zamani	Siku 7	25,000 faini ya kutowasilisha ripoti 11,000 ya cheti kipya 2,000 ada ya kuhifadhi ya kila mwaka



Report any issues on the delivery of services to;

CHIEF EXECUTIVE OFFICER

Cooperative Bank House
15th Floor, Haile Selassie Av.
P.O. Box 44617 00100, Nairobi, Kenya

T 020 2214487 /4813,
0111053310, 0730748748
E Email: info@pbora.go.ke /ed@pbora.go.ke

Or

COMMISSION FOR ADMINISTRATIVE JUSTICE

(Office of the Ombudsman)
2nd Floor, West End Towers
Opposite Aga Khan High School off Waiyaki Way - Westlands
P.O. Box 20414 – 00200, NAIROBI.
Tel: +254-20-2270000

